Friday, January 21, 2022

Lungs Health : చ‌లి కాలం ఈ ఆహార పదార్థాలతో ఊపరితిత్తులకు సంపూర్ణ ఆరోగ్యం..! | The Telugu News


Lungs Health : భూమ్మీద రోజురోజుకూ విపరీతంగా కాలుష్యం పెరిగిపోతున్న సంగతి అందరికీ విదితమే. ఈ క్రమంలోనే మనం తీసుకునే గాలిలో నాణ్యత తగ్గిపోతున్నది. దాంతో ప్రజలు ఊపిరి తీసుకునే పరిస్థితులు కూడా తగ్గిపోతున్నాయి. మన దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో గాలి నాణ్యత బాగా పడిపోయింది. దాంతో అక్కడి ప్రజల ఊపరితిత్తుల ఆరోగ్యం దెబ్బతిని వారి ప్రాణాలకే ప్రమాదం పొంచి ఉన్నది.ఈ క్రమంలోనే ఊపిరితిత్తులను ఆరోగ్యంగా ఉంచుకునేందుకుగాను ఎటువంటి ఆహార పదార్థాలు తీసుకోవాలనే విషయాలపై స్పెషల్ స్టోరి..

గాలి నాణ్యత తగ్గిపోవడం వలన మనుషుల ఊపిరితిత్తులు దెబ్బతినడంతో పాటు వారికి ఇతర అనారోగ్య సమస్యలు కూడా వచ్చే చాన్సెస్ ఉన్నాయి. ఈ క్రమంలోనే శ్వాస కోశ వ్యాధులు, హార్ట్ డిసీజెస్, డయాబెటిస్ వస్తాయని ఆరోగ్య నిపుణులు వివరిస్తున్నారు. కాగా, వాయుకాలుష్యం వల్ల ఏర్పడే హానికరమైన ప్రభావాలను రక్షించుకునేందుకుగాను ఈ ఫుడ్ ఐటమ్స్ తీసుకోవాలి. బెల్లం తీసుకోవడం ద్వారా కండరాలు బలంగా తయారవడంతో పాటు ఊపిరితిత్తులకు బ్లడ్ సప్లై కూడా ఈజీగా అవుతుంది. ఇకపోతే చక్కెరకు బదులుగా బెల్లం వాడటం వల్ల చక్కటి ప్రయోజనాలున్నాయి.

Eat thes food items to improve lung health

Lungs Health : ఈ ఫుడ్ ఐటమ్స్‌తో హెల్దీ లంగ్స్..

చలికాలంలో ఊపిరితిత్తుల సమస్యలు రాకుండా ఉండేందుకుగాను వెల్లుల్లిని తప్పకుండా ఆహారంలో భాగం చేసుకోవాలి. లంగ్స్‌ను హెల్దీగా ఉంచేందుకుగాను ఫ్యాట్స్ ఎక్కువగా ఉండే కొవ్వు చేప బాగా పని చేస్తుంది. యాంటీ కేన్సర్, ఆక్సిడెంట్స్ సమృద్ధిగా ఉండే ఫిషెస్ ఊపిరితిత్తుల వ్యాధులు రాకుండా కాపాడుతాయి. పసుపు, యాపిల్, వాల్నట్స్ , బీట్ రూట్, వెల్లుల్లి, అల్లం ఆహారంలో తప్పక భాగం చేసుకోవాలని పెద్దలు చెప్తున్నారు. వీటి వలన లంగ్స్‌తో పాటు హ్యూమన్ బాడీ యాక్టివ్‌గా ఉంటుందని అంటున్నారు. పసుపు, వెల్లుల్లి, అల్లం వంటింట్లో ఉండే సంప్రదాయ వస్తువులు. కాగా, ఇవి మానవుడికి దివ్య ఔషధంగా పని చేస్తాయి. విటమిన్స్ భాండాగారం అయిన యాపిల్ ఫ్రూట్‌ను ప్రతీ రోజు ఒకటి తీసుకుంటే అనారోగ్యం అస్సలు దరి చేరదని హెల్త్ ఎక్స్‌పర్ట్స్ ఎప్పటి నుంచో చెప్తున్నారు.

Related Articles

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

Latest Articles

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

‘ఆర్ఆర్ఆర్’ కొత్త రిలీజ్ డేట్… రెండిటిలో ఏదో ఒక రోజున!

యంగ్ టైగర్ ఎన్టీఆర్, మెగా పవర్ స్టార్ రామ్ చరణ్ హీరోలుగా దర్శక ధీరుడు రాజమౌళి దర్శకత్వంలో భారీ బ‌డ్జెట్‌తో డీవీవీ దానయ్య నిర్మించిన...

రాణించిన రాహుల్, పంత్.. చివర్లో శార్దూల్ షో.. దక్షిణాఫ్రికా టార్గెట్ ఎంతంటే?

దక్షిణాఫ్రికాతో జరుగుతున్న రెండో వన్డేలో టీమిండియా 50 ఓవర్లలో ఆరు వికెట్ల నష్టానికి 287 పరుగులు చేసింది. రిషబ్ పంత్ (85: 71 బంతుల్లో,...