Friday, January 28, 2022

Diabetes : షుగ‌ర్ లెవ‌ల్స్ అదుపులో ఉండాలంటే ఈ 7 పండ్లు తినండి ? | The Telugu News


Diabetes : షుగ‌ర్ వ‌చ్చిన వారు పండ్లు తిన‌కూడ‌దూ అని చాలా మంది చెబుతుంటారు అస‌లు ఇది ఏంత వ‌ర‌కు నీజం .. అస‌లు పండ్లు తిన‌వ‌చ్చా లేదా .అస‌లు ఏపండ్లు తినాలి ..ఏ పండ్లు తిన‌కూడ‌దు . అని చాలా డ‌వ్ట్స్ వ‌స్తుంటాయి.పండ్లు తీంటే షుగ‌ర్ లెవ‌ల్స్ పెరుగుతాయేమోన‌ని పండ్లు తిన‌డం పూర్తిగా మానేప్తారు . ఇలా మానేయ‌డం వ‌ల‌న మ‌న శ‌రిరంలో హిమోగ్లోబిన్ శాతం త‌గ్గిపోతుంది . దింతో శ‌రిరంలో రోగ‌నిరోధ‌క శ‌క్తి కూడా తగ్గిపోతుంది . అయితే షుగ‌ర్ లెవ‌ల్స్ ను కంట్రోల్ లో ఉంచే ప్రూట్స్ 7 ఉన్నాయి . ఈ పండ్ల‌ను తిన‌డం వ‌ల‌న షుగ‌ర్ లెవ‌ల్స్ పెర‌గ‌వు అని అమెరిక‌న్ డ‌యాబెటిస్ అసోసియేష‌న్ వారు తెలిపారు .

helth benfits of 7 fruits to control diabetes

ఎందుకంటే పండ్ల‌లో అవ‌స‌ర‌మైన విట‌మిన్లు , ఖ‌నిజాలు , పైబ‌ర్ ఉంటాయి. ఈ పోష‌కాలు మ‌న‌కు శ‌రిరంలో శ‌క్తిని పెంచ‌డ‌మే కాక‌ర‌క్తంలో చ‌క్కెరల స్థాయిల‌ను నియంత్రించ‌డ‌మే ద్వారా టైప్ 2 డ‌యాబెటిస్ ప్ర‌మాధాన్ని కూడా త‌గ్గిస్తాయి . మ‌నం తినే ఆహ‌రం పై శ్ర‌ధ్ధ పెడితే టైప్ 1,ట‌ప్ 2, ప్రిడ‌యాబెటిక్స్ నుంచి బ‌య‌ట‌ప‌డెందుకు అవ‌కాశం ఉంద‌ని నిపుణులు అంటున్నారు.అంతే కాదు ర‌క్తంలో చెక్కెర కూడా అదుపులో ఉంటుంది అని అంటున్నారు. జూస్లు క‌న్నా, పండ్ల‌ను ఎక్కువ‌గా న‌మిలి తినాలి . ఎందుక‌న‌గా పండ్ల‌ను న‌మిలి తిన్న‌ప్పుడే అందులో ఉన్న ప్రోటిన్లు , విట‌మిన్లు, పిచు ప‌దార్ధాలు శ‌రిరంలోకి వెళ్ళ‌తాయి. అలా పండ్ల‌ను తిన‌డం వ‌ల‌న వాటిలో ఉన్న చెక్క‌ర స్థాయిలు క‌రుగుతుంది. జూస్లు తాగం వ‌ల‌న ర‌క్తంలో చ‌క్కెర‌ స్థాయిలు అక‌స్మాత్ గా పెరిగిపోతాయి.

Diabetes : షుగ‌ర్ లెవ‌ల్స్ అదుపులో ఉండాలంటే ఈ 7 పండ్లు తినాల్సిందే :

డ‌యాబెటిస్ వ్యాధిగ్ర‌స్థులు తిన‌వ‌ల‌స్సిన పండ్లు యాపిల్ , పియ‌ర్ , జామ , ద్రాక్ష , నారింజ , కివీ ,దానిమ్మ పండ్ల‌ను తినాలి.ఈ పండ్ల‌లో ఫైబ‌ర్ అధికంగా ఉంటుంది. గ్లైసిమిక్ ఇండెక్స్ త‌క్కువ‌గా ఉంటుంది. ఉదామ‌ర‌ణ‌కు గ్లైసిమిక్ ఇండెక్స్ ద్వారా ఏ ఆహ‌ర‌ప‌దార్ధంను తిన్నా రెండు గంట‌ల త‌ర్వాత శ‌రిరంలో షుగ‌ర్ ఏంత పెరుగుతుందో తెలుస్తుంది. త‌క్కువ ఇండెక్స్ ఉంటే ఆ పండ్ల‌లో త‌క్కువ స్థాయిల‌లో చ‌క్కెర‌లు, ఎక్కువ ఫైబ‌ర్లు ఉన్న‌ట్టుగా చెబుతారు.

Related Articles

పెళ్లి, విడాకుల వార్తలపై హిమజ రియాక్షన్

సోషల్ మీడియాలో రూమర్స్ రావడం అనేది కామన్. ముఖ్యంగా సెలబ్రిటీల విషయంలో ఎన్నో రకాల వార్తలు తెరపైకి వస్తుంటాయి. సినీ సర్కిల్స్‌లో వినిపిస్తున్న టాక్ ఆధారంగా వార్తలు పుట్టుకొస్తుంటాయి. ఈ క్రమంలోనే...

ప్రియుడిని పెళ్లాడిన ‘కేజీఎఫ్’ బ్యూటీ మౌనీరాయ్

Mouni Roy Wedding: ప్రియుడిని పెళ్లాడిన 'కేజీఎఫ్' బ్యూటీ మౌనీరాయ్

v23 ఏళ్ల శ్రమ ఫలితం.. తాజ్‌మహాల్‌ను తలపించే భవంతిని కట్టిన విలక్షణ నటుడు

<p><strong>అ</strong>తడు ఇండస్ట్రీకి వచ్చిన కొత్తలో ప్రాధాన్యం ఉన్న పాత్రలోకి తీసుకోవాలంటే భయపడేవారు. నటీ నటుల వారసులకే పెద్ద పీఠం వేసే బాలీవుడ్&zwnj;లో నెట్టుకు రావడం అంటే అంత సులభం కాదు. నెపొటిజాన్ని...

Latest Articles

పెళ్లి, విడాకుల వార్తలపై హిమజ రియాక్షన్

సోషల్ మీడియాలో రూమర్స్ రావడం అనేది కామన్. ముఖ్యంగా సెలబ్రిటీల విషయంలో ఎన్నో రకాల వార్తలు తెరపైకి వస్తుంటాయి. సినీ సర్కిల్స్‌లో వినిపిస్తున్న టాక్ ఆధారంగా వార్తలు పుట్టుకొస్తుంటాయి. ఈ క్రమంలోనే...

ప్రియుడిని పెళ్లాడిన ‘కేజీఎఫ్’ బ్యూటీ మౌనీరాయ్

Mouni Roy Wedding: ప్రియుడిని పెళ్లాడిన 'కేజీఎఫ్' బ్యూటీ మౌనీరాయ్

v23 ఏళ్ల శ్రమ ఫలితం.. తాజ్‌మహాల్‌ను తలపించే భవంతిని కట్టిన విలక్షణ నటుడు

<p><strong>అ</strong>తడు ఇండస్ట్రీకి వచ్చిన కొత్తలో ప్రాధాన్యం ఉన్న పాత్రలోకి తీసుకోవాలంటే భయపడేవారు. నటీ నటుల వారసులకే పెద్ద పీఠం వేసే బాలీవుడ్&zwnj;లో నెట్టుకు రావడం అంటే అంత సులభం కాదు. నెపొటిజాన్ని...

‘గుడ్ లక్ సఖి’ మూవీ రివ్యూ: కీర్తీ సురేష్ సినిమా ఎలా ఉందంటే?

Good Luck Sakhi Sports Drama దర్శకుడు: Nagesh Kukunoor Artist: Keerthy Suresh, Aadhi Pinisetty, Jagapati Babu, Rahul Ramakrishna and Others సినిమా రివ్యూ:...

Pushpa: ఇది బాలీవుడ్ తారలకు చెంపపెట్టు! అల్లు అర్జున్‌పై సినీ క్రిటిక్ కామెంట్స్

బాలీవుడ్‌ సినీ క్రిటిక్‌గా గుర్తింపు పొందిన కమల్‌ ఆర్‌ ఖాన్‌ తరచూ వివాదస్పద వ్యాఖ్యలతో వార్తల్లో నిలుస్తుంటారు. ఎప్పటికప్పుడు సోషల్ మీడియాలో యాక్టివ్ రోల్ పోషిస్తూ బాలీవుడ్ తారలపై విరుచుకుపడుతుంటారు. ఈ...