Friday, January 21, 2022

Cm Stalin : టమాటా ధరల కట్టడికి సీఎం స్టాలిన్ కీలక నిర్ణయం..మార్కెట్ లో దిగివచ్చిన ధరలు | Cm Stalin Govt Steps To Sell Tomatoes At Lower Rates


టమాటా ధరల కట్టడికి సీఎం స్టాలిన్ కీలక నిర్ణయం తీసుకన్నారు. తక్షణమే చర్యలు చేపట్టారు. సీఎం తీసుకున్న ఈ నిర్ణయంతో మార్కెట్ లో కూడా టమాట ధరలు దిగివచ్చాయి.

Cm Stalin Govt Steps To Sell Tomatoes At Lower Rates : టమాటా పేరు చెబితేనే హడలిపోతున్న పరిస్థితి. పెట్రోల్ కంటే ఫాస్టుగా పరిగెడుతోంది టమాటాల ధర. దీంతో వంటల్లో టమాటా జాడే కనిపించట్లేదు. తమిళనాడు రాజధాని చెన్నైలో కిలీ టమాటా రూ.150 అమ్ముతోంది. దీంతో జనాలు టమటాలవైపు కన్నెత్తి కూడా చూడట్లేదు. ఈ క్రమంటో టమాటాల ధరల్ని కట్టడి చేయటానికి సామాన్యలకు కూడా టమాటాలను అందించాలని సీఎం ఎంకె స్టాలిన కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

టమాట ధరల కట్టడికి స్టాలిన్ ప్రభుత్వం విస్తృత చర్యలు చేపట్టింది. దీంట్లో భాగంగా సహకార శాఖ పరిధిలోని దుకాణాల్లో కిలో రూ. 79కి అమ్మేలా చర్యలు చేపట్టారు. ఓ పక్క భారీగా కురుస్తున్న వర్షాలు..మరోపక్క పెరిగిన పెట్రోల్ ధరలతో..ట్రాన్స్ పోర్టు చార్జీలు కూడా పెరిగాయి. దీనికి తోడు వర్షాల వల్ల టమాటాల పంట దెబ్బతింది. దీంతో దిగుమతికూడా తగ్గడంతో టమాట ధరలకు రాత్రికి రాత్రే రెక్కలు వచ్చినట్లైంది. కొన్ని రోజుల క్రితం వరకు కిలో టమాట రూ.10 నుంచి 20 అమ్మితే హఠాత్తుగా ఒకేసారి రూ.100కు చేరుకుంది. అలా రూ.100 కూడా దాటేసింది.

Read more : Petrol-Tomato Prices : పెట్రోల్, టమాటా ధరల రన్నింగ్ రేస్..చుక్కలు చూపిస్తున్నాయిగా..

ఈక్రమంలో చెన్నైలో కిలో టమాటా తమిళనాడు మార్కెట్లలో కిలో రూ. 130 నుంచి రూ. 150 వరకు పలుకుతోంది. ధరలు మరింత పెరగొచ్చన్న సంకేతాలతో మహారాష్ట్ర నుంచి టమాటాలను దిగుమతి చేసుకుంటున్నారు. సహకారశాఖ పరిధిలో తోట పచ్చధనం దుకాణాల ద్వారా బుధవారం (నవంబర్ 24,2021)నుంచి కిలో రూ. 79కి విక్రయాలు ప్రారంభించింది. చెన్నైలో 40, ఇతర ప్రాంతాల్లోని మరో 65 దుకాణాల్లో విక్రయాలు సాగుతున్నాయి.

దీని కోసం ప్రతిరోజు 15 మెట్రిక్ టన్నుల టమోటాలను సేకరిస్తున్నామని రాష్ట్ర సహకార శాఖ ప్రకటించింది. ప్రజలకు తక్కువ ధరకు టమాటా సరఫరా చేయలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. అందుకే టమోటాలను సేకరించి కొని వాటిని ప్రజలకు తక్కువ ధరకే ఇస్తున్నామని తెలిపారు. నిన్న ఒక్కరోజు మధ్యాహ్నం వరకు..8 మెట్రిక్ టన్నుల టమోటాలు విక్రయించామని సహకార శాఖ మంత్రి ఐ పెరియసామి తెలిపారు. ప్రభుత్వమే స్వయంగా టమాటాలు అమ్మటంతో మార్కెట్ లో కూడా ధరలు దిగి వచ్చాయి.

Read more : Tomato Price : సామాన్యుడికి షాక్..కిలో టమాటా ధర.130

బహిరంగ మార్కెట్‌లో కిలో టమాట రూ. 140 ఉండగా..ప్రభుత్వం తీసుకున్న ఈ చర్యతో ఒక్కరోజులోనే దాదాపు రూ.కిలోకు 90-100కు దిగి వచ్చింది. అదేవిధంగా ఇతర కూరగాయల ధరలు కూడా తగ్గాయి. ఇలా ప్రభుత్వం ఈ టమాటాల అమ్మకం కొంతకాలం పాటు కొనసాగిస్తే మొత్తం ధరలు దిగివస్తాయని అంటున్నారు ప్రజలు..వ్యాపారులు కూడా. కర్ణాటకలోని రెండు ప్రాంతాలు మరియు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని మూడు ప్రాంతాల నుండి టమోటాలు లభిస్తాయని కోయంబేడు హోల్‌సేల్ వెజిటబుల్ సలహాదారు చెప్పారు.

Related Articles

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

Latest Articles

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

‘ఆర్ఆర్ఆర్’ కొత్త రిలీజ్ డేట్… రెండిటిలో ఏదో ఒక రోజున!

యంగ్ టైగర్ ఎన్టీఆర్, మెగా పవర్ స్టార్ రామ్ చరణ్ హీరోలుగా దర్శక ధీరుడు రాజమౌళి దర్శకత్వంలో భారీ బ‌డ్జెట్‌తో డీవీవీ దానయ్య నిర్మించిన...

రాణించిన రాహుల్, పంత్.. చివర్లో శార్దూల్ షో.. దక్షిణాఫ్రికా టార్గెట్ ఎంతంటే?

దక్షిణాఫ్రికాతో జరుగుతున్న రెండో వన్డేలో టీమిండియా 50 ఓవర్లలో ఆరు వికెట్ల నష్టానికి 287 పరుగులు చేసింది. రిషబ్ పంత్ (85: 71 బంతుల్లో,...