Friday, January 21, 2022

Petrol-Tomato Prices : పెట్రోల్, టమాటా ధరల రన్నింగ్ రేస్..చుక్కలు చూపిస్తున్నాయిగా.. Rising petrol and tomato prices


పెట్రోల్, టమాటా ధరల రన్నింగ్ రేస్ పెట్టుకున్నాయా అన్నట్లుగా ఉంది. రెండూ రూ.100 దాటే ఉన్నాయి ధరల్లో. ఏపీలో టమాట రూ.108 అమ్ముతోంది.

Rising petrol and tomato prices : అసలే పెట్రోలు, డిజీల్ ధరలు జనాలకు చెమటలు పట్టిస్తుంటే..నేనేమన్నా తక్కువా అంటోంది టమాటా. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో లీటరు పెట్రోలు రూ.108కి తగ్గనంటోంది. మరోవైపు టమాటా కూడా కిలో రూ.100 దాటిపోతోంది. టమాటాలు సగటున కిలో రూ.104 అమ్ముతోంది ఏపీలో. ప్రతీరోజు ఉప్మాతో సహా ఏదోరకంగా వాడే టమాటా కూరల్లోను కనపించట్లేదు. సాంబార్ లో టమాటా జాడే లేదు.

మరోపక్క పెట్రలో ధరలు కూడా అలాగే ఉన్నాయి. తెలంగాణలో లీటరు పెట్రోలు రూ.108 అమ్ముతోంది. ఏపీలో అంతకు మించే ఉంది. ఇక పోతే టమాట గత కొన్ని రోజులుగా కొండ దిగి వచ్చేది లేదంటోంది. టమాటా కొనాలంటేనే జనాలు హడలిపోతున్నారు. ఇక రెస్టారెంట్స్ లోను..ఆన్ లైన్ ఫుడ్ డెలివరీల్లో టమాట వెరైటీలకు ఎక్స్ ట్రా బిల్లులు వేస్తున్నారు.ఏపీలో కిలో టమాట గరిష్ఠంగా రూ.130 పలికింది. మంగళవారం (నవంబర్ 23,2021) సగటున కిలో టమాట రూ.104కు అమ్ముడవుతోంది.

టిఫిన్ సెంటర్లలో కూడా ఇడ్లీ దోసెల్లోకి టమాట చట్నీ మచ్చుకి కూడా కనిపించట్లేదు.పావు కిలో టమాటలను కొనేబదులు.. అదే రేటుకు రెండు మూడు రకాల ఆకు కూరలు వస్తాయని వినియోగదారులు వాపోతున్నారు. రెండు నెలల క్రితం వరకు కిలో టమాట కేవలం రూ.10 ఉండేది. మహా అయితే రూ.20 ఉండేది. కానీ ఒకేసారి చుక్కలంటేసింది ధర. 10 రెట్లు పెరిగి సామాన్యుడికి అందనంత ఎత్తులో కూర్చుంది.

తుపానులతో కురుస్తున్న భారీ వర్షాలు.. ట్రాన్స్ పోర్ట్ కు ఆటంకాలు..దీనికి తోడు పెట్రోల్ ధరలు పెరగటంతో ట్రాన్స్ పోర్ట్ ఖర్చులు కూడా పెరిగి వెరసి టమాటల ధరలు చుక్కలు చూపిస్తున్నాయి. అలాగే మిగిలిన కూరగాయల ధరలూ కూడా తక్కువేం కాదు. దీనికి కారణం పెట్రోల్, డిజిల్ ధరలే కారణం.

Related Articles

చిరంజీవికి జగన్ ఇచ్చిన హామీలన్నీ ఉత్తుత్తివేనా ? పేర్ని నాని అలా తీసి పడేశారేంటి ?

సినీ పరిశ్రమ సమస్యలపై చర్చించేందుకు సీఎం జగన్‌ సమావేశం అయ్యానని చిరంజీవి ప్రకటించారు. తాము ఏమేమీ మాట్లాడుకున్నామో వివరించారు. తాను చెప్పినవన్నీ సీఎం జగన్...

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Latest Articles

చిరంజీవికి జగన్ ఇచ్చిన హామీలన్నీ ఉత్తుత్తివేనా ? పేర్ని నాని అలా తీసి పడేశారేంటి ?

సినీ పరిశ్రమ సమస్యలపై చర్చించేందుకు సీఎం జగన్‌ సమావేశం అయ్యానని చిరంజీవి ప్రకటించారు. తాము ఏమేమీ మాట్లాడుకున్నామో వివరించారు. తాను చెప్పినవన్నీ సీఎం జగన్...

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

దిగ్విజయంగా విలీన ఘట్టం.. జాతీయ యుద్ధ స్మారక జ్యోతిలో అమర్ జవాన్ జ్యోతి

ప్రధానాంశాలు:చారిత్రక ఘట్టమన్న కేంద్ర ప్రభుత్వంజ్యోతుల విలీనం సరికాదన్న విపక్షాలురెండు జ్యోతులు ఎందుకు ఉండకూడదన్న నేతలున్యూ ఢిల్లీలోని ఇండియా గేట్ వద్ద ఉన్న అమర్ జవాన్ జ్యోతిని దానికి సమీపంలో ఉన్న జాతీయ...