Friday, January 21, 2022

Costly Elections : తెలంగాణలో మళ్లీ అత్యంత ఖరీదైన ఎన్నికలు.. ఈసారి ఒక్క ఓటు విలువ రూ. లక్షల్లోనే..! | The Telugu News


Costly Elections : తెలంగాణలో మళ్లీ అత్యంత ఖరీదైన ఎన్నికలు జరగబోతున్నాయి. మొన్న జరిగిన హుజురాబాద్ ఉప ఎన్నికలో ఓటుకు రూ.6 నుంచి 10 వేల వరకు అధికార టీఆర్ఎస్ పార్టీ పంచి పెట్టింది. మొత్తంగా దాదాపు రూ.600 కోట్లకు పైగానే టీఆర్ఎస్ ప్రభుత్వం ఖర్చు పెట్టినట్లు అంచనా వేస్తున్నారు. కాగా, ఈ సారి జరగబోయే ఈ ఎన్నికల్లో ఓటుకు రూ.వేలల్లో కాకుండా రూ.లక్షల్లో వెల కట్టేందుకు ప్లాన్ చేస్తున్నట్లు సమాచారం. ఇంతకీ ఏ ఎన్నికలు తెలంగాణలో జరగబోతున్నాయంటే..స్థానిక సంస్థల ప్రజా ప్రతినిధుల ఓట్లతో జరిగే ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో స్థానిక ప్రజా ప్రతినిధులు ఓటు వేయాల్సి ఉంటుంది. ఈ నేపథ్యంలోనే స్థానిక సంస్థల ప్రజా ప్రతినిధులు తమ ఓటుకు భారీ డిమాండ్ ఉండాలని అనుకుంటున్నారు.

Costly Elections : ఓటుకు అంత డిమాండ్ చేయాలంటున్నరు..

again costly elections in telangana state

కరీంనగర్ జిల్లా హుజురాబాద్ మండలానికి చెందిన ఓ ఎంపీటీసీ తన ఓటును రూ.లక్షలకు విలువ కట్టినట్లు బాహాటంగానే పేర్కొన్నాడు. ఉప ఎన్నికలో ప్రజలకు లక్షలకు లక్షలు పంచిన అధికార టీఆర్ఎస్ పార్టీ..ప్రజా ప్రతినిధి ఎంపీటీసీ అయిన తనకు ఎంత ఇవ్వాలో నిర్ణయించుకోవాలని చెప్పాడు. తాను ఎంపీటీసీగా గెలిచి ఏం చేయాలో ఇంత వరకు తెలియలేదని, ఇప్పుడు తను ఓటేస్తేనే ఎమ్మెల్సీ అయితరన్న విషయం తెలిసిందని పేర్కొన్నాడు. ఈ క్రమంలోనే తన ఓటుకు లక్షలకు లక్షలు ఇవ్వాల్సిందేనని, లేదంటే తాను స్వంతంత్ర అభ్యర్థికి ఓటు వేస్తానని సదరు ఎంపీటీసీ బాహాటంగానే చెప్పాడు.

అలా మొత్తంగా స్థానిక సంస్థల మండలి పోరు అత్యంత ఖరీదైన ఎన్నికగా మారబోతున్న సంకేతాలు ఇప్పటికే వస్తున్నాయి. ఇలా స్థానిక సంస్థల ప్రజా ప్రతినిధులు తమ ఓటు వేసేందకుగాను ఐదారు లక్షలు డిమాండ్ చేసినట్లయితే హుజురాబాద్ ఉప ఎన్నిక కంటే కూడా ఈ ఎన్నికకు చాలానే ఖర్చు అవుతుందని రాజకీయ పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఎంపీటీసీలంత కూడా ఒక ఉమ్మడి నిర్ణయానికి వచ్చి ఓటు వేసేందుకుగాను తమకు లక్షల్లో డబ్బులు ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేసే చాన్సెస్ ఉండొచ్చని పలువురు అంటున్నారు.

Related Articles

చిరంజీవికి జగన్ ఇచ్చిన హామీలన్నీ ఉత్తుత్తివేనా ? పేర్ని నాని అలా తీసి పడేశారేంటి ?

సినీ పరిశ్రమ సమస్యలపై చర్చించేందుకు సీఎం జగన్‌ సమావేశం అయ్యానని చిరంజీవి ప్రకటించారు. తాము ఏమేమీ మాట్లాడుకున్నామో వివరించారు. తాను చెప్పినవన్నీ సీఎం జగన్...

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Latest Articles

చిరంజీవికి జగన్ ఇచ్చిన హామీలన్నీ ఉత్తుత్తివేనా ? పేర్ని నాని అలా తీసి పడేశారేంటి ?

సినీ పరిశ్రమ సమస్యలపై చర్చించేందుకు సీఎం జగన్‌ సమావేశం అయ్యానని చిరంజీవి ప్రకటించారు. తాము ఏమేమీ మాట్లాడుకున్నామో వివరించారు. తాను చెప్పినవన్నీ సీఎం జగన్...

Ravi Teja Mother : రవితేజ తల్లిపై కేసు నమోదు

ప్రధానాంశాలు:సినిమాలతో రవితేజ బిజీవార్తల్లో రవితేజ తల్లిఅక్రమంగా నిర్మాణపై కేసుసినిమాలతో తప్పా వ్యక్తిగత విషయాలతో రవితేజ ఎప్పుడూ వార్తల్లో ఉండరు. ఆయన ఫ్యామిలీ కూడా ఎక్కువగా బయటి ప్రపంచానికి కనిపించదు. ఆ మధ్య...

తమిళనాడులో సంపూర్ణ లాక్‌డౌన్.. శనివారం రాత్రి నుంచే అమలు

కోవిడ్ వైరస్ కట్టడిలో భాగంగా ఆదివారం పూర్తి స్థాయి అమలు చేయనున్నట్టు ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. లాక్‌డౌన్ శనివారం రాత్రి 10 గంటలకు ప్రారంభమై సోమవారం ఉదయం 5 గంటల...

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix

Shyam Singha Roy: Nani’s Shyam Singha Roy is Now Streaming on Netflix. Most Awaited the movie of the months from Nani is now...

దిగ్విజయంగా విలీన ఘట్టం.. జాతీయ యుద్ధ స్మారక జ్యోతిలో అమర్ జవాన్ జ్యోతి

ప్రధానాంశాలు:చారిత్రక ఘట్టమన్న కేంద్ర ప్రభుత్వంజ్యోతుల విలీనం సరికాదన్న విపక్షాలురెండు జ్యోతులు ఎందుకు ఉండకూడదన్న నేతలున్యూ ఢిల్లీలోని ఇండియా గేట్ వద్ద ఉన్న అమర్ జవాన్ జ్యోతిని దానికి సమీపంలో ఉన్న జాతీయ...