Friday, January 28, 2022

CM KCR Demands : సహనాన్ని పరీక్షించొద్దు..నీటి వాటాలు తేల్చేయాలి, లేకపోతే ఇక పోరాటాలే | Telugu State Water Disputes CM KCR Demands


Telugu State Water Disputes : నీటి వాటాలు వెంటనే తేల్చేయండి..ఎన్ని రోజులు తీసుకుంటారు..ఇప్పటికే ఏడేండ్లు అయిపోయింది..ఈ విషయంలో ఏదో ఒక నిర్ణయం తీసుకోవాలి..లేకపోతే..ఉద్యమాలు..పోరాటాలు చేయాల్సి వస్తుందని హెచ్చరించారు సీఎం కేసీఆర్. కేంద్ర ప్రభుత్వ వైఖరిని ఆయన ఎండగట్టారు. రాష్ట్ర విభజన జరిగి ఎన్ని ఏండ్లు అయ్యింది ? కేంద్రం ఇంకా నీటి వాటాలు తేల్చలేదన్నారు. కేంద్రం చేస్తున్న ఆలస్యం వల్ల…ఎన్నో సమస్యలు ఏర్పడుతున్నాయని..ఫలితంగా అభివృద్ధికి ఆటంకం కలుగుతోందన్నారు. 2021, నవంబర్ 20వ తేదీ శనివారం ఆయన మీడియా సమావేశం నిర్వహించి పలు అంశాలపై మాట్లాడారు. అందులో నీటివాటాల విషయాన్ని కూడా ఆయన ప్రస్తావించారు.

Read More : Theaters Parking Fee : సింగిల్ థియేటర్లలో పార్కింగ్ ఫీజులపై కొత్త జీవో

తాను, మంత్రులు, ఎంపీలు, ఉన్నతాధికారులతో ఆదివారం ఢిల్లీకి వెళ్లడం జరుగుతోందని కేంద్ర జలశక్తి మంత్రి, ఇతర ఉన్నతాధికారులను కలిసి నీటి వాటాల విషయాన్ని ప్రస్తావిస్తామన్నారు. అవసరమైతే ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీని కూడా కలిసి వెంటనే తేల్చేయాలని కోరుతామన్నారు. ఇప్పటికీ ఏడు సంవత్సరాలు పూర్తయిందని..ఈ కాలంలో ప్రాజెక్టులు కట్టడం..ఇతరత్రా ప్లాన్స్ ఉంటాయని..కానీ..కేంద్రం తేల్చలేకపోవడం వల్ల ఎన్నో సమస్యలు వస్తున్నాయన్నారు. గోదావరి, కృష్ణా పంపకాల విషయంలో ట్రైబ్యునల్ ఏర్పాటు చేయాలన్నారు.

Read More : Paddy Issue : రేపే ఢిల్లీకి..ధాన్యం కొనుగోళ్ల విషయంలో తేల్చుకుంటాం

ఏపీ, తెలంగాణ మధ్యనున్న వాటాలు తేల్చేందుకు ఒక టైం బాండ్ పెట్టాలని డిమాండ్ చేశారు. ఈ విషయంలో మరింత కాలయాపన చేస్తే..మాత్రం పెద్ద ఎత్తున పోరాటాలకు, ఉద్యమాలకు శ్రీకారం చుట్టాల్సి వస్తుందని హెచ్చరించారు. తాము కోర్టులో కూడా కేసును ఉపసంహరించుకోవడం జరిగిందనే విషయాన్ని గుర్తు చేశారు. తెలంగాణ ఉద్యమాల గడ్డ అని, నీటి వాటా తేల్చాల్సిన బాధ్యత కేంద్రానిదేనన్నారు. ఆ భాధ్యతను కేంద్రం విస్మరించిందని సీఎం కేసీఆర్ విమర్శించారు.

The post CM KCR Demands : సహనాన్ని పరీక్షించొద్దు..నీటి వాటాలు తేల్చేయాలి, లేకపోతే ఇక పోరాటాలే appeared first on 10TV.

Related Articles

v23 ఏళ్ల శ్రమ ఫలితం.. తాజ్‌మహాల్‌ను తలపించే భవంతిని కట్టిన విలక్షణ నటుడు

<p><strong>అ</strong>తడు ఇండస్ట్రీకి వచ్చిన కొత్తలో ప్రాధాన్యం ఉన్న పాత్రలోకి తీసుకోవాలంటే భయపడేవారు. నటీ నటుల వారసులకే పెద్ద పీఠం వేసే బాలీవుడ్&zwnj;లో నెట్టుకు రావడం అంటే అంత సులభం కాదు. నెపొటిజాన్ని...

‘గుడ్ లక్ సఖి’ మూవీ రివ్యూ: కీర్తీ సురేష్ సినిమా ఎలా ఉందంటే?

Good Luck Sakhi Sports Drama దర్శకుడు: Nagesh Kukunoor Artist: Keerthy Suresh, Aadhi Pinisetty, Jagapati Babu, Rahul Ramakrishna and Others సినిమా రివ్యూ:...

Pushpa: ఇది బాలీవుడ్ తారలకు చెంపపెట్టు! అల్లు అర్జున్‌పై సినీ క్రిటిక్ కామెంట్స్

బాలీవుడ్‌ సినీ క్రిటిక్‌గా గుర్తింపు పొందిన కమల్‌ ఆర్‌ ఖాన్‌ తరచూ వివాదస్పద వ్యాఖ్యలతో వార్తల్లో నిలుస్తుంటారు. ఎప్పటికప్పుడు సోషల్ మీడియాలో యాక్టివ్ రోల్ పోషిస్తూ బాలీవుడ్ తారలపై విరుచుకుపడుతుంటారు. ఈ...

Latest Articles

v23 ఏళ్ల శ్రమ ఫలితం.. తాజ్‌మహాల్‌ను తలపించే భవంతిని కట్టిన విలక్షణ నటుడు

<p><strong>అ</strong>తడు ఇండస్ట్రీకి వచ్చిన కొత్తలో ప్రాధాన్యం ఉన్న పాత్రలోకి తీసుకోవాలంటే భయపడేవారు. నటీ నటుల వారసులకే పెద్ద పీఠం వేసే బాలీవుడ్&zwnj;లో నెట్టుకు రావడం అంటే అంత సులభం కాదు. నెపొటిజాన్ని...

‘గుడ్ లక్ సఖి’ మూవీ రివ్యూ: కీర్తీ సురేష్ సినిమా ఎలా ఉందంటే?

Good Luck Sakhi Sports Drama దర్శకుడు: Nagesh Kukunoor Artist: Keerthy Suresh, Aadhi Pinisetty, Jagapati Babu, Rahul Ramakrishna and Others సినిమా రివ్యూ:...

Pushpa: ఇది బాలీవుడ్ తారలకు చెంపపెట్టు! అల్లు అర్జున్‌పై సినీ క్రిటిక్ కామెంట్స్

బాలీవుడ్‌ సినీ క్రిటిక్‌గా గుర్తింపు పొందిన కమల్‌ ఆర్‌ ఖాన్‌ తరచూ వివాదస్పద వ్యాఖ్యలతో వార్తల్లో నిలుస్తుంటారు. ఎప్పటికప్పుడు సోషల్ మీడియాలో యాక్టివ్ రోల్ పోషిస్తూ బాలీవుడ్ తారలపై విరుచుకుపడుతుంటారు. ఈ...

Mahindra: చిన్న వ్యాపారులకు గుడ్‌న్యూస్‌.. మహీంద్రా నుంచి ఎలక్ట్రిక్ త్రీ వీలర్.. ధర ఎంతంటే..?

Mahindra: మహీంద్రా ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటీ లిమిటెడ్ గురువారం ఎలక్ట్రిక్ త్రీ వీలర్ కార్గోను ప్రారంభించింది. ఇది చిన్న వ్యాపారులకు...

Hindupuram: చూడు.. ఇటు వైపే చూడు.. హిందూపురం వైపే చూడు…! కొత్త జిల్లాకు పెరుగుతున్న డిమాండ్

Hindupuram Politics: చూడు.. ఇటు వైపే చూడు.. హిందూపురం (Hindupuram) వైపే చూడు...! ఇప్పుడు ఇదీ సినీ నటుడు,...