Friday, January 21, 2022

Delta Strain: బ్రిటన్‌ను వణికిస్తున్న కరోనా వేరియంట్ తెలంగాణలో!! | Two Cases of New Delta Mutation AY4.2 diagnosed in Telangana


కరోనా కష్టాల నుంచి కోలుకున్నట్లుగా భావిస్తున్న తరుణంలో ఓ విషయం కంగారుపెట్టేస్తుంది.

New Variant: కరోనా కష్టాల నుంచి కోలుకున్నట్లుగా భావిస్తున్న తరుణంలో ఓ విషయం కంగారుపెట్టేస్తుంది. తెలంగాణ రాష్ట్రంలో బ్రిటన్‌లో కరోనా ఉదృతికి కారణమైన ‘ఏవై.4.2’ వేరియంట్ కేసులు తెలంగాణలోనూ కనిపిస్తున్నాయి. జీనోమ్‌ సీక్వెన్సింగ్‌లో ఇద్దరిలో ఈ తరహా వైరస్‌ కనిపించినట్లు వైద్యులు నిర్దారించారు. ఈ విషయాన్ని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ(WHO) ఆధ్వర్యంలోని గ్లోబల్‌ ఇన్షియేటివ్‌ ఇన్‌ షేరింగ్‌ ఆఫ్‌ ఏవియన్‌ ఇన్‌ఫ్లుయెంజా (జీఐఎస్‌ఏఐడీ) వెల్లడించింది.

సెప్టెంబర్ నెలలో తెలంగాణ రాష్ట్రంలో నమోదైన కరోనా కేసులకు సంబంధించి 274మంది రక్త నమూనాలను హైదరాబాద్‌లోని సెంటర్‌ ఆఫ్‌ డీఎన్‌ఏ ఫింగర్‌ ప్రింటింగ్‌ లేబరేటరీలో జీనోమ్‌ సీక్వెన్సింగ్‌కు పంపించారు. అందులో ఇద్దరి నమూనాల్లో ‘ఏవై.4.2’ కరోనా వేరియంట్ గుర్తించినట్లు వెల్లడించారు వైద్యశాఖ అధికారులు. 22ఏళ్ల యువతికి, 48 ఏళ్ల మధ్య వయస్కుడిలో ఈ నామూనాలు గుర్తించినట్లు అధికారులు చెబుతున్నారు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా 26వేల కేసులు ఈ వేరియంట్ కారణంగా నమోదవగా.. మన దేశంలో కూడా ఈ వేరియంట్ వల్లే మూడో వేవ్ రావచ్చుననే అనుమానాలు వ్యక్తం అయ్యాయి. నిమ్స్‌ నుంచి జీనోమ్‌ సీక్వెన్సింగ్‌కు వచ్చిన నమూనాల్లో ఈమేరకు వేరియంట్ గుర్తించినట్లు చెప్పారు. అయితే, బాధితుల ప్రస్తుత పరిస్థితి ఏంటీ? ఎలా ఉన్నారు? అనే విషయాలను మాత్రం అధికారులు వెల్లడించలేదు.

సెకండ్‌ వేవ్‌ సమయంలో డెల్టా వేరియంట్‌ ప్రపంచాన్ని వణికించగా.. తెలంగాణలోనూ లక్షలాది మంది కరోనా బాధితులయ్యారు. వేల మంది కరోనా కారణంగా చనిపోయారు. డెల్టా వేరియంట్‌లో మూడు బై వేరియంట్స్ ఉండగా.. వాటిలో 67 రకాల స్ట్రెయిన్లు ఉన్నాయి. అందులో ‘ఏవై.4.2’రకం ఒకటి. దీనిలో రెండు అదనపు మ్యుటేషన్లు కూడా ఉన్నాయి.

ఏ222వీ, వై145హెచ్‌ అనే ఈ మ్యుటేషన్లు ఉండటమే దీనికి, డెల్టా వేరియంట్‌కు ప్రధానమైన తేడా. ఈ ఏవై.4.2 డెల్టా వేరియంట్‌ వైరస్‌తో పోలిస్తే, 12.4 శాతం ఎక్కువగా వ్యాప్తి చెందుతుంది. మరణించే అవకాశం కూడా ఎక్కువగానే ఉంటుంది.

బ్రిటన్‌లో వేగంగా కేసులు పెరగడానికి కారణమైన వేరియంట్ తెలంగాణలో వెలుగులోకి రావడంతో అధికారులు కూడా అప్రమత్తం అయ్యారు. ప్రజలు కూడా జాగ్రత్తగా ఉండాలని సూచిస్తున్నారు.

Related Articles

సరోగసి ద్వారా తల్లిదండ్రులై ప్రియాంక నిక్‌ దంపతులు

<p>గ్లోబల్ స్టార్&zwnj; ప్రియాంక చోప్రా తన అభిమానులకు గుడ్ న్యూస్ చెప్పింది. నిక్&zwnj;తో కలిసి బిడ్డకు జన్మనిచ్చినట్టు తన సోషల్ మీడియా అకౌంట్&zwnj; ద్వారా వెల్లడించింది.&nbsp;</p> <p>సరోగసి ద్వారా ఓ బిడ్డను ఈ...

బాత్ టబ్‌లో అల్లరి ‘భూతం’ ఆండ్రియా.. ఇక కుర్రాళ్లకు నిద్ర కరువే!

ఆండ్రియా జెరెమియా మంచి నటి మాత్రమే కాదు.. మంచి సింగర్ కూడా. దక్షిణాదిలో ఈమె గురించి తెలియనివారంటూ ఉండరు. కానీ, ఆండ్రియా నటి మాత్రం పాపులర్ కాలేదు. ఆండ్రియా తాజాగా ‘అంతఃపురం’...

లక్నో, అహ్మదాబాద్ ఎంచుకున్న ఆటగాళ్లు వీరే.. కెప్టెన్లు ఎవరంటే?

ఐపీఎల్ 2022 కొత్త జట్లు మూడేసి ఆటగాళ్లను ఎంచుకున్నాయి. అహ్మదాబాద్ జట్టు హార్దిక్ పాండ్యా, రషీద్ ఖాన్, శుభ్‌మన్ గిల్‌లను ఎంచుకోగా.. లక్నో కేఎల్...

Latest Articles

సరోగసి ద్వారా తల్లిదండ్రులై ప్రియాంక నిక్‌ దంపతులు

<p>గ్లోబల్ స్టార్&zwnj; ప్రియాంక చోప్రా తన అభిమానులకు గుడ్ న్యూస్ చెప్పింది. నిక్&zwnj;తో కలిసి బిడ్డకు జన్మనిచ్చినట్టు తన సోషల్ మీడియా అకౌంట్&zwnj; ద్వారా వెల్లడించింది.&nbsp;</p> <p>సరోగసి ద్వారా ఓ బిడ్డను ఈ...

బాత్ టబ్‌లో అల్లరి ‘భూతం’ ఆండ్రియా.. ఇక కుర్రాళ్లకు నిద్ర కరువే!

ఆండ్రియా జెరెమియా మంచి నటి మాత్రమే కాదు.. మంచి సింగర్ కూడా. దక్షిణాదిలో ఈమె గురించి తెలియనివారంటూ ఉండరు. కానీ, ఆండ్రియా నటి మాత్రం పాపులర్ కాలేదు. ఆండ్రియా తాజాగా ‘అంతఃపురం’...

లక్నో, అహ్మదాబాద్ ఎంచుకున్న ఆటగాళ్లు వీరే.. కెప్టెన్లు ఎవరంటే?

ఐపీఎల్ 2022 కొత్త జట్లు మూడేసి ఆటగాళ్లను ఎంచుకున్నాయి. అహ్మదాబాద్ జట్టు హార్దిక్ పాండ్యా, రషీద్ ఖాన్, శుభ్‌మన్ గిల్‌లను ఎంచుకోగా.. లక్నో కేఎల్...

మంచు కొండల్లో సమంత స్కీయింగ్.. ‘నీ అహాన్ని ఇంట్లో వదిలేయ్’ అంటూ కామెంట్!

<p><strong>న</strong>టి సమంత షూటింగ్&zwnj;లకు బ్రేక్ ఇచ్చి హాలీడేస్ ఎంజాయ్ చేస్తోంది. తన స్నేహితులు, స్టాఫ్&zwnj;తో ఇటీవల స్విట్జర్లాండ్&zwnj;కు వెళ్లిన సమంత.. మంచు కొండల మధ్య చిల్ అవుతోంది. ఈ సందర్భంగా ఆమె...